Bảng xếp hạng vận động viên Việt Nam giành HCV tại SEA Games 2022
TT HCV
Ngày
VĐV
Môn
Nội dung
205
22/5
Đội tuyển bóng đá nam
Bóng đá nam
204
22/5
Đội tuyển lặn
Tuyển nữ
4x100m tiếp sức nữ
203
22/5
Đội tuyển lặn
Tuyển hỗn hợp
4x100m tiếp sức hỗn hợp vòi hơi chân vịt đôi
202
22/5
Phan Thị Kim Thương
Lặn
800m lặn vòi hơi chân vịt nữ
201
22/5
Nguyễn Thành Lộc
Lặn
50m lặn vòi hơi chân vịt nam
200
22/5
Nguyễn Thị Phương Hậu
Muay
63.5kg nữ
199
22/5
Nguyễn Hoàng Điệp
Bắn súng
Đĩa bay trap nam
198
22/5
Trần Thị Linh
Boxing
60kg nữ
197
22/5
Vương Thị Vỹ
Boxing
57kg nữ
196
22/5
Nguyễn Thị Tâm
Boxing
51kg nữ
195
22/5
Bàng Thị Mai
Muay
–
194
22/5
Đội tuyển eSports
Liên minh huyền thoại
–
193
22/5
Lê Thị Hiền
Vovinam
–
192
22/5
Đội tuyển eSports
eSports
Đột kích
191
22/5
Nguyễn Doãn Long
Muay
–
190
22/5
Nguyễn Trần Duy Nhất
Muay
–
189
22/5
Bùi Yến Ly
Muay
–
188
22/5
Ngô Hữu Vương, Trần Hoàng Vũ, Nguyễn Tuấn Anh
Bắn súng
–
187
22/5
Trần Quyết Chiến
Bi-a
Carom 3 băng
186
22/5
Lý Hoàng Nam
Tennis
Đơn nam
185
22/5
Lê Hoàng Phong – Nguyễn Chế Thanh – Nguyễn Việt Anh – Trần Ngọc Thúy Vi – Vương Hoài An
Aerobic
Đồng đội
184
22/5
Lê Hoàng Phong và Trần Ngọc Thúy Vi
Aerobic
Đôi nam nữ
183
22/5
Nguyễn Thị Thật – Nguyễn Thị Thi – Nguyễn Thị Thu Mai – Bùi Thị Quỳnh
Xe đạp
Đồng đội nữ
182
22/5
Nguyễn Thị Thật
Xe đạp
Cá nhân nữ
181
21/5
ĐT bóng đá nữ
Bóng đá
180
21/5
ĐT lặn
Lặn
4x200m tiếp sức vòi hơi chân vịt nam
179
21/5
ĐT bóng ném nam
Bóng ném nam
–
178
21/5
Kim Anh Kiệt
Lặn
–
177
21/5
Cao Thị Duyên
Lặn
–
176
21/5
Phạm Thị Thu
Lặn
–
175
21/5
Nguyễn Thanh Lộc
Lặn
–
174
21/5
Lê Hồng Tuấn
Vovinam
–
173
21/5
ĐT bóng ném nữ
Bóng ném
–
172
21/5
Hoàng Thị Tình
Judo
–
171
21/5
Nguyễn Hoàng Thành
Judo
–
170
21/5
Đỗ Thu Hà
Judo
–
169
21/5
Phạm Thị Hồng Thanh
Cử tạ
–
168
21/5
Nguyễn Thị Hương
Canoeing
–
167
21/5
Lê Quang Liêm, Lê Tuấn Minh
Cờ vua
–
166
21/5
Nguyễn Chế Thanh, Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong
Aerobic
–
165
21/5
Trương Thị Phương, Diệp Thị Hương, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Thị Ngân
Canoeing
–
164
20/5
Đức Tuân
Bóng bàn
đơn nam
163
20/5
Chu Đức Đạt
Judo
162
20/5
Nguyễn Thị Thanh Thủy
Judo
52kg nữ
161
20/5
Hoàng Thị Duyên
Cử tạ
59kg
160
20/5
Hồ Thị Thu Hiền, Hoàng Thị Mỹ Tâm, Nguyễn Thị Ngoan và Trang Cẩm Lành
Karate
Kumite
159
20/5
Mai Thị Kim Thùy
Vovinam
–
158
20/5
Phí Thanh Thảo
Bắn súng
Súng trường 3 tư thế nữ
157
20/5
Phạm Lê Thảo Nguyên
Cờ vua
Cờ chớp cá nhân nữ
156
20/5
Tuấn Minh
Cờ vua
Cờ chớp cá nhân nam
155
20/5
Nguyễn Thị Hương
Canoeing
Thuyền đơn nữ C1 500m
154
20/5
Lê Thị Kim Loan
Cờ tướng
Đơn nữ
153
19/5
Hoàng Văn Nam
Vật
Cổ điển 97kg nam
152
19/5
Phạm Thị Thu Hiền
Taekwondo
62kg nữ
151
19/5
Nguyễn Huy Hoàng
Bơi
200m bướm nam
150
19/5
Nguyễn Huy Hoàng
Bơi
800m tự do
149
19/5
Lê Anh Tài
Judo
Dưới 90kg nam
148
19/5
Hoàng Thị Tuất
Bắn súng
Bắn đĩa trap nữ
147
19/5
Trần Văn Trường Vũ thắng
Vật
86kg nam
146
19/5
Đỗ Phương Thảo
Vovinam
65kg nữ
145
19/5
Cất Tấn Dự
Vật
74kg nam
144
19/5
Nguyễn Thị Hường
Judo
63kg nữ
143
19/5
Nguyễn Thanh Liêm
Vovinam
60kg nam
142
19/5
Nguyễn Xuân Định
Vật
65kg nam
141
19/5
Nguyễn Thị Phương/Lưu Thị Thu Uyên/Nguyễn Ngọc Trâm
Karate
Biểu diễn đồng đội
140
19/5
Phùng Khắc Huy
Vật
55kg
139
19/5
Bùi Thị Thảo
Karate
Trên 84kg nữ
138
19/5
Đỗ Thanh Nhân
Karate
84kg
137
19/5
Hỗ Thị Thu Hiền
Karate
68kg nữ
136
19/5
Lại Gia Thành
Cử tạ
–
135
19/5
Quàng Văn Cường
Xe đạp
Đua 30 vòng tròn nam
134
19/5
Trương Thị Phương, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Thị Tuyết
Canoeing
C4 nữ
133
19/5
Trần Quốc Cường, Phạm Quang Huy và Phan Công Minh
Bắn súng
Súng ngắn đồng đội 10m
132
19/5
Phạm Hồng Quân và Hiền Nam
Canoeing
1.000m thuyền đôi nam
131
19/5
Thanh Tự
Bi-a
Carom 1 băng
130
19/5
Quang Liêm/Tuấn Minh
Cờ vua
Cờ nhanh đồng đội nam
129
19/5
Nguyễn Thị Thanh Phúc
Điền kinh
–
128
19/5
Võ Xuân Vĩnh
Điền kinh
–
127
19/5
Hoàng Nguyên Thanh
Điền kinh
–
126
18/5
Trần Hưng Nguyên
Bơi
–
125
18/5
Nguyễn Tường Vy và Mai Thị Bích Trâm
Judo
–
124
18/5
Phạm Thanh Bảo
Bơi
–
123
18/5
Nguyễn Thị Hương
Taekwondo
–
122
18/5
Phạm Thị Kiều Giang
Vovinam
–
121
18/5
Hoàng Thị Ngọc, Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Hằng và Nguyễn Thị Huyền
Điền kinh
–
120
18/5
Trần Quốc Cường và Phạm Minh Hạnh
Judo
–
119
18/5
Phạm Thị Hồng Lệ
Điền kinh
10.000m
118
18/5
Trần Thị Ánh Tuyết
Taekwondo
53kg nữ
117
18/5
Nguyễn Thị Ngoan
Karate
61kg nữ
116
18/5
Mỹ Trang
Vật
–
115
18/5
Mỹ Hạnh
Vật
–
114
18/5
Lò Thị Hoàng
Điền kinh
Ném lao
113
18/5
Đặng Thị Linh
Vật
76kg
112
18/5
Lại Diệu Thương
Vật
68kg
111
18/5
Nguyễn Thị Phương
Karate
–
110
18/5
Kiều Thị Ly
Vật
53kg nữ
109
18/5
Nguyễn Thị Xuân
Vật
50kg nữ
108
18/5
Bùi Thị Thu Hà, Đỗ Thị Tâm, Phạm Thị Thu Hoài, Phùng Thị Khánh Linh
Đấu kiếm
Kiếm chém đồng đội nữ
107
18/5
Phạm Hồng Quân, Trần Thanh, Hiển Nam, Nguyễn Quốc Toàn
Canoeing
1000 C4 nam
106
18/5
Trương Thị Phương và Nguyễn Thị Ngân
Canoeing
Đôi nữ
105
17/5
Phan Văn Đông
Thể thao điện tử
PUBG Mobile cá nhân
104
17/5
Quý Phước, Huy Hoàng, Hưng Nguyên, Kim Sơn
Bơi
4x200m tự do nam
103
17/5
Bạc Thị Khiêm
Taekwondo
Dưới 67kg nữ
102
17/5
Trương Thị Kim Tuyền
Taekwondo
46kg nữ
101
17/5
Nguyễn Văn Lai
Điền kinh
10.000m
100
17/5
Nguyễn Minh Hiếu
Vật
90kg
99
17/5
Hà Văn Hiếu
Vật
130kg
98
17/5
Nguyễn Linh Na
Điền kinh
7 môn phối hợp
97
17/5
Nguyễn Đình Hiếu
Vật
Cổ diển 87kg nam
96
17/5
Nguyễn Bá Sơn
Vật
Cổ điển 77kg nam
95
17/5
Quách Thị Lan
Điền kinh
400m rào nữ
94
17/5
Bùi Mạnh Hùng
Vật
Cổ điển 67kg nam
93
17/5
Bùi Tiến Hải
Vật
–
92
17/5
Phạm Lê Thảo Nguyên
Cờ vua
–
91
17/5
Nguyễn Ngọc Trường Sơn
Cờ vua
–
90
17/5
Trần Quốc Cường
Bắn súng
50m súng ngắn
89
17/5
Nguyễn Thị Hương
Canoeing
1.000m đơn nữ
88
16/5
Trần Hưng Nguyên
Bơi
200m ngửa
87
16/5
Lê Tiến Long
Điền kinh
3000m CNV
86
16/5
Vũ Thị Ngọc Hà
Điền kinh
Nhảy xa
85
16/5
Nguyễn Huy Hoàng
Bơi
400m tự do
84
16/5
Đinh Phương Thành
TDDC
Xà đơn
83
16/5
Khuất Phương Anh
Điền kinh
800m nữ
82
16/5
Bùi Thị Nguyên
Điền kinh
100m rào nữ
81
16/5
Đinh Phương Thành
TDDC
Xà kép
80
16/5
Phạm Quốc Việt
Taekwondo
Quyền cá nhân nam
79
16/5
Nguyễn Thị Kim Hà, Ngô Thị Thùy Dung, Nguyễn Thị Hồng Trang
Taekwondo
Quyền tiêu chuẩn đồng đội
78
16/5
Đội tuyển Taekwondo
Taekwondo
Quyền đồng đội
77
16/5
Nguyễn Duy Tuyến
Pencak Silat
80-85kg nam
76
16/5
Hà Minh Thành
Bắn súng
25m
75
16/5
Tấn Sang
Pencak Silat
75-80kg
74
16/5
Lê Văn Toàn
Pencak Silat
110kg nam
73
16/5
Đội tuyển
Taekwondo
Quyền sáng tạo
72
16/5
Trần Đình Nam
Pencak Silat
70-75kg nam
71
16/5
Quàng Thị Thu Nghĩa
Pencak Silat
70-75kg nữ
70
16/5
Như Quỳnh
Xe đạp
Băng đồng
69
15/5
Đội tuyển thể thao điện tử
Thể thao điện tử
Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến
68
15/5
Trần Hưng Nguyên
Bơi
400m hỗn hợp
67
15/5
Nguyễn Thị Oanh
Điền kinh
3000m vượt rào
66
15/5
Nguyễn Đoàn Minh Trường và Đặng Thu Hương
Khiêu vũ
5 điệu la tinh
65
15/5
Lan Anh – Hồng Loan
Bi sắt
64
15/5
Đào Hồng Sơn
Jujitsu
56kg nam
63
15/5
Phùng Thị Huệ
Jujitsu
45kg nữ
62
15/5
Trần Hoàng Duy thuận và Bùi Thị Thoa
Thể hình
Đôi nam nữ
61
15/5
Đinh Kim Loan
Thể hình
Cổ điển
60
15/5
Nguyễn Văn Lai
Điền kinh
5.000m nam
59
15/5
Đặng Ngọc Xuân Thiện
TDDC
Ngựa vòng
58
15/5
Nguyễn Tiến Trọng
Điền kinh
Nhảy xa nam
57
15/5
Phạm Thị Diễm
Điền kinh
Nhảy cao nữ
56
15/5
Nguyễn Thị Huyền
Điền kinh
400m nữ
55
15/5
Nguyễn Đoàn Minh Trường và Đặng Thu Hương
Khiêu vũ
Jive
54
15/5
Nguyễn Đoàn Minh Trường và Đặng Thu Hương
Khiêu vũ
Paso Doble
53
15/5
Nguyễn Trung Kiên và Phạm Hồng Anh
Khiêu vũ
Điệu đơn Rumba
52
15/5
Nguyễn Văn Tài
Wushu
70kg nam
51
15/5
Trương Văn Chưởng
Wushu
65kg nam
50
15/5
Nguyễn Trung Kiên và Phạm Hồng Anh
Khiêu vũ
Samba
49
15/5
Bùi Trường Giang
Wushu
60kg nam
48
15/5
Bùi Thị Thu Hà
Đấu kiếm
Kiếm chém 3 cạnh nữ
47
15/5
Nguyễn Thị Trang
Wushu
60kg nữ
46
15/5
Nguyễn Thị Thu Thủy
Wushu
56kg nữ
45
15/5
Ngô Thị Phương Nga
Wushu
52kg nữ
44
15/5
Hà Văn Tiến và Nguyễn Minh Nhật Quang
Cờ tướng
Cờ chớp
43
15/5
Nguyễn Ngọc Trường Sơn
Cờ vua
Cờ chớp
42
15/5
Hoàng Thị Phương Giang
Wushu
Trường quyền
41
15/5
Phạm Tiến Sản
Điền kinh
3 môn phối hợp
40
14/5
Lại Lý Huynh/Nguyễn Thành Bảo
Cờ tướng
39
14/5
Đội tuyển bơi
Bơi
4x100m tiếp sức tự do nam
38
14/5
Phạm Thanh Bảo
Bơi
100 ếch nam
37
14/5
Nguyễn Huy Hoàng
Bơi
1.500m
36
14/5
Nguyễn Thị Oanh
Điền kinh
5000m nữ
35
14/5
Nguyễn Văn Hoài
Điền kinh
Ném lao
34
14/5
Trần Hoàng Duy Thuận
Thể hình
75kg
33
14/5
Lương Đức Phước
Điền kinh
1.500m
32
14/5
Đội tuyển nữ
TDDC
31
14/5
Nguyễn Tiến Nhật
Đấu kiếm
Kiếm 3 cạnh
30
14/5
Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang
Rowing
Thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo
29
14/5
Phạm Thị Ngọc Anh – Lê Thị Hiền – Hà Thị Vui – Dư Thị Bông
Rowing
Thuyền bốn nữ hạng nhẹ
một mái chèo
28
14/5
Lường Thị Thảo và Đinh Thị Hảo
Rowing
Thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo
27
14/5
Dương Thúy Vi
Wushu
Thương thuật
26
14/5
Phạm Thị Huệ
Rowing
Thuyền đơn nữ hạng nặng
25
14/5
Nguyễn Thị Oanh
Điền kinh
1.500m
24
13/5
Nguyễn Quang Huy
Kickboxing
Low Kick hạng cân 60kg
23
13/5
Nguyễn Thế Hưởng
Kickboxing
Ful Contact nam 67kg
22
13/5
Huỳnh Thị Kim Vàng
Kickboxing
Full Contact 65kg
21
13/5
Nguyễn Thị Hằng Nga
Kickboxing
Full Contact 48kg
20
13/5
Huỳnh Văn Tuấn
Kickboxing
Hạng cân 51kg nam
19
13/5
Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng, Khánh Phong, Vĩ Lương, Hải Khang
Thể dục dụng cụ
–
18
13/5
Đặng Thanh Tùng
Thể hình
–
17
13/5
Phạm Văn Mách
Thể hình
55kg
16
13/5
Nguyễn Thị Thanh Trâm
Kurash
–
15
13/5
Vũ Thành An
Đấu kiếm
Kiếm chém nam
14
13/5
Đinh Thị Hảo và Phạm Thị Huệ
Rowing
Thuyền đôi nữ hạng nặng
13
13/5
Hồ Thị Lý – Nguyễn Thị Giang – Lường Thị Thảo – Phạm Thị Thảo
Rowing
Thuyền bốn nữ hạng nhẹ hai mái chèo
12
13/5
Dương Thuý Vi
Wushu
Kiếm thuật nữ
11
13/5
Phạm Quốc Khánh
Wushu
Nam đao nam
10
11/5
Đội tuyển bóng ném
Bóng ném bãi biển
Bóng ném nam
9
11/5
Đức Đông
Kurash
Dưới 66 kg nam
8
11/5
Hoàng Hải
Kurash
Dưới 60 kg nam
7
11/5
Nguyễn Thị Thu Hà, Nguyễn Thị Huyền, Vương Thị Bình
Pencak Silat
Biểu diễn tập thể nữ (Regu)
6
11/5
Phạm Thị Ngọc Anh – Lê Thị Hiền – Hà Thị Vui, Dư Thị Bông
Rowing
Thuyền bốn nữ hạng nặng một mái chèo (W4-)
5
11/5
Phạm Thị Thảo – Đinh Thị Hảo – Bùi Thị Lý – Phạm Thị Huệ
Rowing
Thuyền 4 nữ hạng nặng mái chèo đôi
4
10/5
Trần Thương
Kurash
Dưới 90 kg nam
3
10/5
Bùi Minh Quân
Kurash
Dưới 81 kg nam
2
10/5
Phạm Hồng Mơ
Kurash
Dưới 52 kg nữ
1
10/5
Tô Thị Trang
Kurash
Dưới 48 kg nữ